You are on page 1of 3

Division of Iligan City

ILIGAN CITY NATIONAL HIGH SCHOOL


Poblacion, Iligan City
9200

School Iligan City National High School - Main Grade Level Grade 9
Teacher Michelle L. Aban Learning Areas Araling Panlipunan 9
Teaching Dates & Time August 13 – 15, 2018 Quarter Ikalawang Markahan

BANGHAY ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 9 - EKONOMIKS


Pamantayang Pangnilalaman (Content Standard) Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman sa
ugnayan ng pwersa ng demand at suplay, at sa Sistema ng pamilihan
bilang batayan ng matalinong pagdedesisyon ng sambahayan at bahay –
kalakal tungo sa pambansang kaunalaran.
Pamantayang Pagganap (Performance Standard) Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga pangunahing
kaalaman sa ugnayan ng pwersa ng demand at suplay, at Sistema ng
pamilihan bilang batayan ng matalinong pagdedesisyon ng sambahayan at
bahay – kalakal tungo sa pambansang kaunlaran.

Pamantayan sa Pagkatuto Day 1 Day 2 Day


(Learning Competencies)/
Naisusulat ang repleksiyon ng bawat mag- Naisasagawa ang item analysis at Nailalapat ang kahulugan ng demand sa
Session
aaral tungkol sa kanilang mga napag-aaralan checking ng test papers ng mga mag-aaral pang-araw araw na pamumuhay ng bawat
sa buong unang markahan. para sa unang markahan. pamilya. Nasusuri ang mga salik na
nakakaapekto sa demand.
I. Layunin Natutukoy ang mga napag-aralang Natatalakay ang tamang sagot sa Natutukoy ang kahulugan ng
leksyon sa buong unang markahan. mataas na pasulit sa unang demand.
Nabibigyang kahalagahan ang mga markahan. Nabibigyang kahalagahan ang
natutunan ng mga mag-aaral sa Nabibigyang kahalagahan ang mga konsepto ng demand bilang isang
asignaturang Ekonomiks. konseptong natutohan sa unang mamimili sa pang-araw araw na
Naisasagawa ang pagsusulat sa markahan. gawain sa buhay.
repleksiyon ng mga natutuhan ng mga Naisasagawa ang item analysis sa Naisasagawa ang Gawain 1: I-
mag-aaral sa Ekonomiks. unang markahan. Demand, Itala at Ikurba.

II. Paksa/ Nilalaman REPLEKISYON SA MGA NATUTUNAN SA ITEM ANALYSIS KONSEPTO NG DEMAND
UNANG MARKAHAN

Batayan sa EKONOMIKS LM EKONOMIKS LM EKONOMIKS LM pahina 115 - 120


Pagtuturo
Gabay sa Aklat: Ekonomiks Aklat: Ekonomiks Aklat: Ekonomiks
Pagtuturo Kagamitan: Construction paper at art materials Kagamitan: Test papers Kagamitan: LCD projector, computer at
Learning Code: AP9MKE – Ia to Ij 1 - 20 Learning Code: AP9MKE – Ia to Ij 1 - 20 cartolina strips
Learning Code: AP9MYK – Iia - 1
III. Pamamaraan
1. Pagganyak at 1. Nailalahad ang mga panuto sa mga mag- 1. Nailalahad ang panuto tungkol sa 1. Naisasagawa ang JUMBLED
Balik – Aral aaral tungkol sa pagsulat ng repleksiyon pagcheck at pagsagawa ng item LETTERS na indibidwal na gawain
2. Paglinang ng sa mga napag-aralan sa kabuoang unang analysis sa bawat seksiyon na kung saan sasagutin ng mga mag-
Aralin markahan. gagawa nito. aaral ang puzzle boxes at ang
(Activities) 2. Nailalahad ang rubric sa pagsulat ng 2. Nabibilang ang mga sagot na tama dalawang pamprosesong katanungan
3. Paunlarin repleksiyon: bawat aytem ng examination paper sa tulad ng mga sumusunod:
(Analysis) Nilalaman – 15 unang markahan. a. Ano ang salita na mabubuo mo sa
4. Pagnilayan Pagiging Malikhain – 5 3. Natatala ang mga resulta nito upang unang hanay pababa?
(Abstraction) 20 puntos kompyutin sa isasagawang item b. Ano ang iyong paunang pagka-
5. Isasabuhay 3. Namomonitor ang mga gawain ng bawat analysis. unawa sa salitang demand?
(Application) mag-aaral. 4. Namomonitor ang isasagawang item 2. Naisasagawa ang isang board work,
4. Naisisiwalat ang panuto tungkol sa pag- analysis. Gawain 1: I-Demand, Itala at Ikurba.
compile ng mga gawain ng mga mag-aaral 3. Ano ang demand?
sa unang markahan sa loob ng bawat 5. Nakokolekta ang mga test papers 4. Ano – ano ang tatlong pamamaraan
portfolio ng mga mag-aaral. pagkatapos maisagawa ang item upang maipaliwanag ng mabuti ang
5. Kokolektahin ang mga papel ng bawat analysis. batas ng demand?
mag-aaral at ang kanilang mga portfolio. 5. Bakit kakailanganin natin ang mga
pamamaraang ito? Ipaliwanag.

IV. Ebalwasyon Ano ang inyong kabuoang repliksiyon tungkol sa Ano ang pinakamahirap na tanong sa Bakit mahalagang malaman natin ang batas
mga naranasan at naisagawang gawain sa unang examination? Pangatwiranan. ng demand bilang mga mamimili? Ipaliwanag.
markahan? Ano ang mas tumatak sa inyong
isipan? Ipaliwanag.

V. Kasunduan Takdang Aralin: Takdang Aralin: Takdang Aralin:

Paalalahanan ang bawat mag-aaral na kulang sa Dalhin sa paaralan ang pinaka-latest na 1. Maghanda para sa isang maikling
kanilang mga gawain na e-comply ito bago pa bagay na inyong binili sa buwan na pasulit.
mafinalize ang grade na isusumite ng guro sa ito.Siguraduhin na ito ay isang bagay na 2. Magsaliksik tungkol sa mga salik na
bawat advisers nila. madali lang dalhin sa paaralan upang walang nakakaapekto sa demand ng tao.
problemang mangyayari sa kalaonan. 3. Maghanda ng isang piso para sa
photocopy sa susunod na indibidwal
na gawain.

PAGNINILAY:

Inihanda ni: Bb. Michelle L. Aban, LPT Ipinasa kay: G. James Alynn D. Ladlad
Teacher I Department Head Araling Panlipunan
Grade 9 Rosewood Adviser

You might also like