You are on page 1of 3

Division of Iligan City

ILIGAN CITY NATIONAL HIGH SCHOOL


Poblacion, Iligan City
9200

School Iligan City National High School - Main Grade Level Grade 9
Teacher Michelle L. Aban Learning Areas Araling Panlipunan 9
Teaching Dates & Time August 14 – 16, 2017 Quarter Second Quarter

BANGHAY ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 9 - EKONOMIKS


Pamantayang Pangnilalaman (Content Standard) Ang mag-aaral ay may pag – unawa sa mga pangunahing kaalaman sa
ugnayan ng pwersa ng demand at suplay, at sa sistema ng pamilihan bilang
batayan ng matalinong pagdedesisyon ng sambahayan at bahay – kalakal
tungo sa pambansang kaunlaran.
Pamantayang Pagganap (Performance Standard) Ang mga mag – aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga pangunahing
kaalaman sa ugnayan ng pwersa ng demand at suplay, at sistema ng
pamilihan bilang batayan ng matalinong pagdedesisyon ng sambahayan at
bahay – kalakal tungo sa pambansang kaunlaran.

Pamantayan sa Pagkatuto Day 1 Day 2 Day 3


(Learning Competencies)/
Nakaka-compile ng maigi sa bawat Paghahanda para sa unang pangkatang Pag-eensayo para sa unang pangkatang
Session
individual portfolio sa unang markahan ng gawain para sa ikalawang markahan. gawain para sa ikalawang markahan.
Ekonomiks.
I. Layunin Nakakafinalize sa pagcompile ng Nasusuri ang mga initial na ideya sa Nasusuri ang mga initial na ideya sa
individual portfolio bilang isa sa mga final konsepto ng demand at suplay. konsepto ng demand at suplay.
requirement sa pagbibigay marka sa Naipapahayag ang damdamin tungkol Naipapahayag ang damdamin tungkol
kanilang unang markahan. sa kahalagahan ng konsepto ng sa kahalagahan ng konsepto ng
Nabibigyang kahalagahan ang mga demand at suplay sa Ekonomiks sa demand at suplay sa Ekonomiks sa
natutunang konsepto sa ekonomiks sa pang-araw araw na gawain ng mga tao. pang-araw araw na gawain ng mga tao.
pang – araw araw na gawain sa buhay. Naisasagawa ang paghahanda para sa Naisasagawa ang paghahanda para sa
Nakakapasa ng kanilang individual Jingle Competition by Sections. Jingle Competition by Sections.
portfolio sa Ekonomiks.
II. Paksa/ Nilalaman Pagcompile at pagbibigay ng mga kulang na Konsepto ng Demand at Suplay Konsepto ng Demand at Suplay
gawain sa kanilang individual portfolios.
Batayan sa Pagtuturo EKONOMIKS LM pahina 3 - 95 EKONOMIKS LM pahina 103 -156 EKONOMIKS LM pahina 103 - 156
Gabay sa Pagtuturo Aklat: Ekonomiks Aklat: Ekonomiks Aklat: Ekonomiks
Kagamitan: Cartolinas at mga Larawan Kagamitan: Beatbox, Guitar at Art Materials Kagamitan: Beatbox, Guitar at Art Materials
Learning Code: AP9MKE – Ia – 1 to AP9MKE Learning Code: AP9MYK – Iia – 1 at AP9MYK Learning Code: AP9MYK – Iia – 1 at AP9MYK
– Ij- 20 – Iic – 6 to 7 – Iic – 6 to 7
III. Pamamaraan 1. Nakakapaghanda upang ecompile 1. Pagbibigay ng panuto tungkol sa 1. Pagmomonitor sa isasagawang pag-
1. Pagganyak at ang mga gawain sa kanilang isasagawang kauna – unahang eensayo sa Jingle Competition.
Balik – Aral indibidwal na portfolio ng bawat mag- pangkatang gawain para sa 2. Ichecheck ang lyrics na naisagawa
2. Paglinang ng aaral. Ikalawang Markahan sa Ekonomiks. upang maging makabulahan at
Aralin (Activities) 2. Pagbibigay ng panuto ukol sa mga 2. Pagpapangkat – pangkat ng mga naaayon sa konseptong tatalakayin
3. Paunlarin natapos na indibidwal na gawain sa mag-aaral para dito. tungkol sa demand at suplay.
(Analysis) unang markahan patungkol sa 3. Pagpapaliwanag sa kriteria o rubrik 3. Pagmomonitor sa isasagawang props
4. Pagnilayan isasagawang portfolio. ng isasagawang pangkatang gawain. upang maging direktang naaayon ito
(Abstraction) 3. Pagpapatawag sa mga mag-aaral na 4. Pagbibigay ng mga responsibilidad sa rubrik na:
5. Isasabuhay may mga kulang na gawain bago e- na isasagawa ng bawat pangkat Nilalaman – 50
(Application) finalize ng guro ang kanilang grado upang mapaghandaan ng maigi ang Pagkamalikhain – 30
sa unang markahan. by section na competition sa susunod Kaayusan – 20
4. Pagmomonitor ng guro sa mga na linggo. 100 puntos
ginagawa ng bawat mag-aaral. 5. E-dodouble check ang inatasan sa 4. Pagchecheck kung ang mga
5. Bilang isang mag-aaral, ano – ano bawat responsibilidad sa paghahanda steppings by na isasagawa sa Jingle
ang mga konseptong naaalala mo na sa Jingle Competition: ay aabot sa 3 – 5 minuto.
madali mong mailapat sa pang – a. Motif/Costume 5. Pagbibigay impormasyon sa mga
araw araw na gawain sa buhay? b. Props mag-aaral na ang final presentation
c. Lyrics ay isasagawa sa Friday, August 25
d. Musical Instruments 3:10pm sa Stage sa Oval.
IV. Ebalwasyon Sa lahat ng mga nakuha mong asignatura sa Bakit mahalaga na mapagbigyang tanto ang Bakit mahalaga na mapagbigyang tanto ang
baiting na ito, ano kaya sa tingin mo ang mga konsepto ng demand at suplay sa pag –aaral konsepto ng demand at suplay sa pag –aaral
dahilan kung bakit lubhang napakaimportante ninyo sa Ekonomiks? ninyo sa Ekonomiks?
ng mga konsepto sa Ekonomiks sa buhay ng
isang tao?
V. Kasunduan Takdang Aralin: Takdang Aralin: Takdang Aralin:
Ang bawat pangkat sa pagsasagawa ng 1. Dalhin ang mga props at musical Pagsaliksik sa mga sumusunod na salita
Jingle sa susunod na sesyon ay magdala ng instruments. na isusulat sa kanilang kwaderno:
mga sumusunod: 2. Ipaprint ang final lyrics para sa Jingle 1. Microeconomics
1. Beatbox Competition. 2. Demand
2. Guitar 3. Supply
3. Props 4. Substitution Effect
4. Lyrics 5. Income Effect
6. Demand Schedule
7. Demand Curve
8. Demand Function
PAGNINILAY:

Inihanda ni: Bb. Michelle L. Aban, LPT Ipinasa kay: G. James Alynn D. Ladlad
Teacher I Department Head Araling Panlipunan
Grade 9 Rosewood Adviser

You might also like