You are on page 1of 3

Division of Iligan City

ILIGAN CITY NATIONAL HIGH SCHOOL


Poblacion, Iligan City
9200

School Iligan City National High School - Main Grade Level Grade 9
Teacher Michelle L. Aban Learning Areas Araling Panlipunan 9
Teaching Dates & Time August 21 – 22, 2017 Quarter Second Quarter

BANGHAY ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 9 - EKONOMIKS


Pamantayang Pangnilalaman (Content Standard) Ang mag-aaral ay may pag – unawa sa mga pangunahing kaalaman sa
ugnayan ng pwersa ng demand at suplay, at sa sistema ng pamilihan bilang
batayan ng matalinong pagdedesisyon ng sambahayan at bahay – kalakal
tungo sa pambansang kaunlaran.
Pamantayang Pagganap (Performance Standard) Ang mga mag – aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga pangunahing
kaalaman sa ugnayan ng pwersa ng demand at suplay, at sistema ng
pamilihan bilang batayan ng matalinong pagdedesisyon ng sambahayan at
bahay – kalakal tungo sa pambansang kaunlaran.

Pamantayan sa Pagkatuto Day 1 Day 2 Day 3


(Learning Competencies)/
Nailalapat ang kahulugan ng demand sa Nasusuri ang mga salik na nakakaapekto
Session
pang araw-araw na pamumuhay ng bawat sa demand.
pamilya.
I. Layunin Natutukoy ang kahulugan ng salitang Natatalakay ang mga iba’t – ibang
NATIONAL demand. salik na nakakaapekto sa demand.
Nabibigyang kahalagahan ang gamit Nabibigyang kahalagahan ang mga
HEROES ng konsepto ng demand sa totoong salik na ito upang maging wais na
buhay. mamimili sa paikot na daloy ng
DAY! Naisasagawa ang isang board work ekonomiya.
activity. Naisasagawa ang isang Article
Analysis na indibidwal na gawain.
II. Paksa/ Nilalaman Konsepto ng Demand
Batayan sa Pagtuturo EKONOMIKS LM pahina 112 - 120 EKONOMIKS LM pahina 120 - 123
Gabay sa Pagtuturo Aklat: Ekonomiks Aklat: Ekonomiks
Kagamitan: Cartolina Strips at mga Larawan Kagamitan: Cartolina Strips at mga Handouts
Learning Code: AP9MYK – IIa - 1 Learning Code: AP9MYK – IIa - 2
III. Pamamaraan 1. Pagpapakita ng mga larawan tungkol 1. Nagpapakita ng isang maikling vidyu
1. Pagganyak at sa konsepto ng demand. presentation.
Balik – Aral a. Ano – ano ang mapapansin ninyo “Ano – ano ang mahihinuha ninyo
2. Paglinang ng sa larawan na nakapaskil sa sa nakitang vidyu?”
Aralin (Activities) pisara? 2. Sasagutin ang isang indibidwal na
3. Paunlarin b. Ano ang kinalaman nito sa ating gawaing Article Analysis.
(Analysis) tatalakayin ng konsepto sa 3. Ano – ano ang mga salik na
4. Pagnilayan Ekonomiks sa araw na ito? nakakaapekto sa demand?
(Abstraction) 2. Pagpapasagawa ng isang indibidwal 4. Alin sa mga salik ang
5. Isasabuhay na gawain, board work tungkol sa makapagdudulot ng paggalaw sa
(Application) gagawing komputasyon sa pagkuha demand curve?
ng Quantity Demanded (Qd). 5. Ano ang mga katangian na dapat
3. Ano ang kahulugan ng salitang taglayin ng isang mamimili sa
demand? pagtugon sa pagbabago sa mga salik
4. Ano – ano ang dalawang konsepto na ng demand?
makakapaliwanag bakit inverse ang
relationship ng presyo at quantity
demanded?
5. Bakit magkasalungat ang presyo at
quantity demanded?
IV. Ebalwasyon Bilang isang mag – aaral ng ICNHS, bakit Bakit mahalaga na mapagbigyang tanto ang
mahalaga na pag – aralan ang konsepto ng konsepto ng demand at suplay sa pag –aaral
demand? Pangatwiranan. ninyo sa Ekonomiks?
V. Kasunduan 1. Takdang Aralin: Takdang Aralin:
1. Magsaliksik tungkol sa mga salik na 1. Magsaliksik tungkol sa price elasticity
nakakaapekto sa demand maliban sa ng demand.
presyo. 2. Magdala ng art materials, construction
2. Maghanda ng 1 piso para sa paper, gunting at mga pamikit para sa
indibidwal na gawaing Article Analysis susunod na group activity.
sa susunod na sesyon.
PAGNINILAY:

Inihanda ni: Bb. Michelle L. Aban, LPT Ipinasa kay: G. James Alynn D. Ladlad
Teacher I Department Head Araling Panlipunan
Grade 9 Rosewood Adviser

You might also like